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Mwanasheria Mkuu, baraza
kushirikiana sekta ya ujenzi

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Hamza Johari (katikati) akishuhudia Naibu Mwanasheria Mkuu, Samwel
. Maneno (kushoto) na Mtendaji Mkuu wa Baraza la Taifa la Ujenzi, Matiko Mturi wakibadilishana mkataba
baada ya kuingia makubaliano ya ushirikiano wa kitaalamu katika sekta ya ujenzi, Dar es Salaam jana.
(Picha na Rahel Pallangyo).
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Na Zena Chande

FIS] ya Mwanashe-
ria Mkuu wa Seri-
kali na Baraza la
Taifa la Ujenzi wamesaini
makubaliano ya kushiriki-
ana kitaalamu katika sekta
ya ujenzi,
Mwanasheria Mkuu
wa Serikali, Hamaza
Johari amesema wame-
saini makubaliano hayo
kwa sababu taasisi hizo
zinashabihiana kwen
suala la ujenzi na hasa ka-
tika miradi ya kimkakati.
Johari aliwaeleza
waandishi wa habari Dar
es Salaam jana kwa kuz-
ingatia makubnlhml_hayo
ujuzi na umahiri katika
mikataba ya ujenzi.
“Tumeshuhudia
serikali ya Awamu ya
Sita ikiendelea na jitihada
zake za kufanya miradi
balimball mikubwa mis
kubwa na ya kimkakati ya
ujenzi, kwa hiyo sisi kama

enco Fulanl,” alisema.
Aliongeza: “Tunab-
adilishana wataalamu
na kwa kufanya hivyo
unajikuta wataalamu wako
wanapata mafunzo stahiki
kwa maana wa pande zote
mbili Baraza la Taifa la
Ujenzi wanapata mafunzo
ya kile lumc{mfnn'ya na
sisi tunapata uzoefu wa
kile wanachofanya.”
Alisema jambo lingine
ni kushirikiana kufanya
uchambuzi wa madai
yatokanayo na mikataba
ya ujenzi na suala la ma-
jadiliano ya mikataba ya
ujenzi.

“Kwa sababu mika-
taba ya ujenzi iko tofauti
kidogo na mikataba ya
huduma, tukae p ja
tuone ni vitu gani tu-
napaswa kuvizingatia
kalika mikataba ya ujenzi
ili kuhakikisha mkataba
huo unakaa vizuri sababu
wakati wa utekelezaji
wake unaweza kujikuta
unakwama kumbe kwenye

h ia, wata 1

wa ujenzi tunatakiwa
kuhakikisha tunakuwa na
ujuzi na utaalamu stahiki
kuhakikisha miradi hii ya
ujenzi mikubwa mikubwa
inafanyika vizuri na mika-
taba inaandaliwa vizuri,
inatekelezwa vizuri na
usimamizi wake unakuwa
mazuri,” alisema.

Alisema wataalamu wa
ujenzi katika Baraza la Tai-

jadiliano haukuzingatia
vitu muhimu matokeo
yake ukazaa mkataba
ambao hauna vile vitu vya
msingi ambavyo Baraza
la Taifa la Ujenzi linavifa-
hamu na linasisitiza viz-
ingatiwe katika mikataba
ya ujenzi,” alisema.

Alion, : “Lakini na
usuluhlm migogoro
pia ya mikataba ya
ujenzi na yenyewe ina

fa la Ujenzi na w h
kwa upande wa ofisi yake,
lazima wafanye kazi kama
timu kama kweli wanataka
1 hak lkkh. L alk Y.
ujenzi na taaluma yake
inafanyika vizuri.

“Ni jambo ambalo tu-
naamini tukilifanya tukiwa
na hati hii ya makubaliano
tutaweza kubadilishana
wataalamu na kwa ku-
fanya hivyo wataalamu

wetu walafal |

P wake ambao sisi
t il A sahl
sana tukayafahamu na ma-
suala mengine mtambuka
yanayozingatia sekta ya
ujenzi nchini na mambo
mengine katika sekta ya
sheria ili tushirikiane
vizuri®,

Akilizungumzia

hilo Mtendaji Mkuu wa
Baraza la Taifa la Ujenzi,
Matiko Mturi alisema

haya yanayohusiana na
sekia ya ujenzl kwa kina
zaidi,” alisema.

Alisema anataka
wabadilishane utaalamu
kwa kupata ushauri wa
kitaalamu katika masuala
yote yanayohusu sekta ya
u

“Lakini pili nilizung-
umza kwenye mafunzo
yetu kule Arusha kwamba
mafunzo tunakwenda kuy-
apa kipaumbele kikubwa
sana, na mafunzo yapo ya
aina mbalimbali mojawapo
ni kubadilishana kama
hivi kwa kushirikiana na
taasisi nyingine ambao
wao wana ubobezi kwenye

makubaliano hayo ni fursa
kubwa kwao kujifunza na
kuchota ujuzi wa kisheria
kutoka Ofisi ya Mwanash-
eria Mkuu wa Serikali.
“Ofisi ya Mwanash-
eria Mkuu wa Serikali
ndiyo inayosimamia na
kuhakikisha mikataba yote
ya Tanzania ko vizurl na
mojawapo ni mikataba
ya sekla ya ujenzi kama
mnavyojua sasa hivi
kuna mikataba mingi ya
miradi mikubwa kwa hiyo
lilipokuja wazo la kush-
irikiana tuliona linacana
kabisa na azma yetu ya

. kuhakikisha miradi ya

sekla ya ujenzi inatekelez-
wa vizuri,” alisema.
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Serikali,Baraza la Taifa la Ujenzi
zaingia makubaliano

DAR-Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali na Baraza la Taifa la Ujenzi zimeingia
makubaliano kwa ajili ya ushirikiano wa kitaalamu katika Sekta ya Ujenzi.

Akizungumza na waandishi wa habari Jijini, Dar es Salaam tarehe 03 Aprili, 2025
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Mhe. Hamza S. Johari amesema kuwa wameingia
makubaliano hayo kwa sababu taasisi hizo zinashabihiana kwenye suala la ujenzi na
hasa katika miradi mikubwa ya kimkakati.
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OAG YAINGIA MKATABA NA
BARAZA LA TAIFA LA UJENZI
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itvtz #HABARI: Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa
Serikali na Baraza la Taifa la Ujenzi zimeingia
makubaliano kwa ajili ya ushirikiano wa kitaalamu
katika Sekta ya Ujenzi.
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Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali

na Baraza la Taifa la Ujenzi zimeingia

makubaliano kwa ajili ya ushirikiano wa

kitaalamu katika Sekta ya Ujenzi.
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C) Nubarat

Mwanasheria Mkuu wa Serikali
Mhe. Hamza S. Johari
kwa niaba ya Menejimenti
na Watumishi wa Ofisi ya
Mwanasheria Mkuu wa Serikali
anawatakia Waislam na

Watanzania wote Heri ya
Sikukuu ya Eid el Fitri.
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